Rohat Dicle Kılınç
Rohat Dicle Kılınç
Rohat เป็นเกมเมอร์ตัวยงที่สามารถทำได้ดีใน Football Manager และ Teamfight Tactics แม้ว่าเขาจะมีทักษะปานกลางใน League of Legends และ CS:GO แต่ Rohat ก็ครอบคลุมฉากการแข่งขันของพวกเขา

Intel Extreme Masters Dallas 2022: สรุปวันที่ 2

Intel Extreme Masters ดัลลาส
Tweet
Share
Reddit
อีเมล

ในวันที่ 2 ของ IEM Dallas การแข่งขันกำลังร้อนแรงเนื่องจากทีมต่างๆ เริ่มเล่น Bo3


วันที่ 31 พฤษภาคมเป็นวันที่สองของ IEM Dallas ซึ่งเป็นงาน LAN ครั้งแรกในอเมริกาเหนือในช่วงเวลาที่ยาวนาน วันที่ 1 ไม่มีผลลัพธ์ที่ไม่คาดคิดมากนัก และเราบอกลาทีมแรกของเรา Movistar Riders และ Encore FaZe และ ENCE เป็นทีมแรกที่รักษาตำแหน่งของพวกเขาในรอบตัดเชือก 

ในวันที่ 2 อีกสี่ทีม (Astralis, MOUZ, Imperial และ Complexity) ถูกคัดออกจากการแข่งขัน และทีมที่จะรับประกันตำแหน่งเพลย์ออฟจากกลุ่ม B ได้รับการตัดสินแล้ว หลังจากผลการแข่งขันวันนี้ FURIA และ BIG คว้าตำแหน่งของพวกเขาในรอบตัดเชือกและจะเล่นกันเองเพื่อรับตำแหน่งแรก

กลุ่ม A

G2 Esports 2 – 1 Astralis

G2 ออกมาจากวันที่ 1 ด้วยการสูญเสีย ENCE ที่น่าผิดหวัง พวกเขาร้อนแรงที่จะเริ่มซีรีส์เรื่อง Nuke ซึ่ง Astralis เลือกไว้ พวกเขามีด้าน CT ที่แข็งแกร่งและพวกเขายังกวาดครึ่งหลังในด้าน T อย่างสมบูรณ์ การแสดงสังหารมากกว่า 20 ครั้งจากทั้ง Ilya 'm0NESY' Osipov และ Nemanja 'huNter-' Kovač หมายความว่าชาวเดนมาร์กไม่มีโอกาส

แผนที่ที่สองเริ่มดีขึ้นมากสำหรับ Astralis G2 ดูไม่ปะติดปะต่อกันที่ฝั่ง T ในตอนออกตัว แต่พวกเขาสามารถกลับเข้าสู่จังหวะได้หลังจากผ่านไปเนื่องจากการแสดงของแต่ละคนจาก m0NESY ในช่วงครึ่งหลังอีกครั้ง G2 ไม่ค่อยมีการประสานงานกันมากนักและ Astralis ก็นำแผนที่ 3 บน Vertigo

อาการเวียนศีรษะบ้านหมุนเริ่มต้นอย่างยอดเยี่ยมสำหรับ Astralis ด้วยการวิ่งครั้งใหญ่ที่ฝั่ง T แต่ G2 มีด้าน CT ที่ยอดเยี่ยมด้วย 9 รอบตรงและสามารถปิดซีรีส์ได้ ด้วยผลลัพธ์นี้ Astralis ถูกกำจัดและ G2 เล่นการแข่งขัน Lower Bracket กับ Vitality

  • แผนที่ 1 (Nuke): G2 16 – 5 Astralis
  • แผนที่ 2 (ฝุ่น2): G2 10 – 16 Astralis
  • แผนที่ 3 (เวียนศีรษะ): G2 16 – 10 Astralis

ทีมพลัง 2 – 0 MOUZ

MOUZ ประสบปัญหาบางอย่างในทัวร์นาเมนต์ล่าสุดของพวกเขา รวมถึง Major เช่นเดียวกับ Team Vitality ซึ่งขาดประสิทธิภาพสูงสุดของ Mathieu 'ZywOo' Herbaut

โชคดีสำหรับ Vitality ZywOo ได้แสดงให้แฟนๆ ได้เห็นถึงสิ่งที่เรารู้ว่าเขาสามารถทำได้ โดยเฉพาะอย่างยิ่งในแผนที่ใกล้ 1 บน Inferno AWP-er มีอิทธิพลอย่างมากในชัยชนะ Vitality ในท้ายที่สุด ในอีกด้านหนึ่ง MOUZ ไม่สามารถปิดเกมได้เมื่อพวกเขาขึ้นนำในครึ่งแรก แม้ว่าจะเป็นผู้เยาว์ก็ตาม

เพิ่มเติมจาก ESTNN
ZywOo กลายเป็น ESL Pro League S16 MVP

แผนที่ที่สองไม่ได้ใกล้เคียงกัน พลังเข้ามาอย่างรวดเร็วในการเลือกแผนที่และมีอำนาจเหนือ 11-4 T-side การแสดงผิดพลาดของผู้เล่นแต่ละคนของ MOUZ ถูกแสดงในช่วง Mirage โดยเฉพาะอย่างยิ่งการแสดงของ Aurimas 'Bymas' Pipiras' ยังคงเป็นที่ต้องการอย่างมาก น่าเสียดายสำหรับ MOUZ นี่จะเป็นเกมสุดท้ายของ IEM สำหรับพวกเขา ในขณะที่ Vitality มีโอกาสอีกครั้งในรอบตัดเชือก

  • แผนที่ 1 (Inferno): VIT 16 – 14 MOUZ
  • แผนที่ 2 (มิราจ): VIT 16 – 7 MOUZ

กลุ่ม B

Imperial Esports 0 – 2 ทีม Liquid

Imperial vs Liquid เป็นซีรีส์ที่ผู้คนคาดว่าจะต้องเล่นถึงสามเกม เนื่องจากทหารผ่านศึกของทีม CS ของบราซิลได้ต่อกรกับ Liquid อย่างไรก็ตาม ซีรีส์นี้ไม่ได้ใกล้เคียงอย่างที่คิด Liquid เริ่มต้นด้วยการชนะแผนที่แรกบน Overpass ซึ่งเป็นตัวเลือกของ Imperial แม้ว่าที่จริงแล้วชาวบราซิลจะมีอัตราการชนะ 90% บนแผนที่ในช่วง 10 เกมล่าสุด แต่ฝ่าย CT ที่แข็งแกร่งของ Team Liquid ทำให้พวกเขาได้เปรียบอย่างมากและทำให้การกลับมาแทบจะเป็นไปไม่ได้เลย

สำหรับเกมที่สอง เราไปที่ Vertigo ซึ่งไม่ใช่แผนที่ที่ดีสำหรับ Imperial ในช่วงที่ผ่านมา Liquid เริ่มต้นอีกครั้งด้วยชัยชนะ 11 รอบครึ่ง คราวนี้ที่ฝั่ง T พวกเขาคุมครึ่งหลังได้ดี และอิมพีเรียลไม่ได้อยู่ในสภาพที่ดีที่สุด ยกเว้น Ricardo 'boltz' Prass ที่ฆ่าได้ 24 คิล

ด้วยผลลัพธ์นี้ Liquid ก้าวผ่าน Lower Bracket ในขณะที่ Imperial ออกจากการแข่งขัน

  • แผนที่ 1 (สะพานลอย): Imperial 9 – 16 Liquid
  • แผนที่ 2 (เวอร์ติโก้): อิมพีเรียล 9 – 16 Liquid

นินจาในชุดนอน 2 – 0 ความซับซ้อน

ในเกมคัดออกรอบที่สองของกลุ่ม B นินจาได้ขึ้นเหนือทีมบ้านเกิด Complexity น่าเสียดายสำหรับตัวแทนของ NA พวกเขาไม่สามารถจับคู่กับระดับ NIP และถูกคัดออกจาก IEM Dallas 2022

แผนที่แรกของซีรีส์คืออาการเวียนศีรษะบ้านหมุนของ Complexity NIP มีการเริ่มต้นด้าน CT ที่ดีมากบนแผนที่และจัดการโมเมนตัมเพื่อปิดมันได้ การเลือก Overpass ของ NIP เป็นเรื่องที่ใกล้ตัวมากขึ้นในครึ่งแรกจบลงด้วยความซับซ้อน 8-7 อย่างไรก็ตาม Ninjas สามารถกลับมาได้อีกครั้งในช่วงครึ่งหลัง ส่วนใหญ่ต้องขอบคุณประสิทธิภาพที่ยอดเยี่ยมของ Fredrik 'REZ' Sterner

REZ จบซีรีส์ด้วยการสังหารทั้งหมด 61 ครั้ง, 32 ครั้งใน Vertigo และ 29 ครั้งบน Overpass ปืนไรเฟิลสตาร์มีคะแนน 1.87 และความแตกต่าง +31 KD มากกว่าทุกคนในทีมของเขาสองเท่า การแสดงของเขาจะเป็นกุญแจสำคัญอีกครั้งในนัดต่อไปของพวกเขาในสายล่าง 

  • แผนที่ 1 (อาการเวียนศีรษะ): NIP 16 – 9 COL
  • แผนที่ 2 (สะพานลอย): NIP 16 – 12 COL
เพิ่มเติมจาก ESTNN
CSGO Source 2 Wishlist - นี่คือสิ่งที่เราคาดหวัง

FURIA 2 – 0 Cloud9

การจับคู่ FURIA และ Cloud9 เริ่มต้นจาก Vertigo ซึ่งเป็นตัวเลือกของ Cloud9 อย่างไรก็ตาม C9 ไม่สามารถเริ่มต้นตามที่หวังได้เนื่องจากการถือครอง CT ของ FURIA นั้นน่าประทับใจมาก โดยเฉพาะผลงานของ ราฟาเอล 'เซฟฟี่' คอสต้า ที่เก็บ FURIA ในรอบที่พวกเขาไม่มีธุรกิจเข้ามา

 แผนที่ที่สองเป็นคะแนนช่วงพักครึ่งเรื่องใกล้ตัวที่ 8-7 สำหรับ FURIA จากนั้นชาวบราซิลก็ใช้ประโยชน์จากการอยู่ฝั่ง CT ในครึ่งหลังและจัดการรับตำแหน่งเถื่อน มีคลัตช์หลายตัวโดยเฉพาะอย่างยิ่งในซีรีส์ซึ่งเป็นแนวทางของ FURIA ที่อาจเปลี่ยนทั้งซีรีส์

ด้วยผลลัพธ์นี้ Cloud9 จะต้องเอาชนะ NIP ใน Lower Bracket เพื่อรักษาโอกาสเพลย์ออฟ

  • แผนที่ 1 (อาการเวียนศีรษะ): FURIA 16 – 9 C9
  • แผนที่ 2 (มิราจ): FURIA 16 – 13 C9

furiawiniemdallas

บิ๊ก 2 – 0 MiBR

MiBR และ BIG ต่างก็อยู่ใน IEM เพื่อแทนที่ทีมอื่น และทั้งคู่มองว่านี่เป็นโอกาสในการเข้ารอบตัดเชือกในการแข่งขันที่อ่อนแอ แผนที่แรกของเราบน Mirage เริ่มต้นด้วยการเป็นผู้นำชาวบราซิล แต่ BIG พยายามกลับมาและนำเราไปสู่ช่วงต่อเวลาแรกของทัวร์นาเมนต์ ตัวแทนชาวเยอรมันปิดเกมในช่วงต่อเวลาเป็นสองเท่า

ใกล้กับแผนที่แรกแผนที่ที่สองเป็นเพียงกระทืบจากบิ๊ก พวกเขายิง MiBR ออกเพื่อป้องกันและไม่ทิ้งรอบใด ๆ ที่ฝั่ง T เช่นกัน ด้วยสิ่งนี้ BIG รับประกันจุดท่องเที่ยวและ MiBR จะเล่น Liquid เป็นโอกาสครั้งที่สอง

  • แผนที่ 1 (มิราจ): BIG 22 – 18 MiBR
  • แผนที่ 2 (Nuke): BIG 16 – 4 MiBR

กำหนดการวันที่ 1 มิถุนายน

1 มิถุนายนจะเป็นวันสุดท้ายของกลุ่มสำหรับ IEM Dallas อีกสองทีมจะถูกคัดออก และส่วนที่เหลือของทีมที่ผ่านเข้ารอบตัดเชือกจะถูกกำหนด นี่คือสิ่งที่กำหนดไว้สำหรับวันสุดท้ายก่อนที่เราจะไปที่ศูนย์การประชุม Kay Bailey Hutchison:

  • MiBR vs Team Liquid 8 น. PST, กลุ่ม B สายล่าง รอบ 2
  • Cloud9 vs Ninjas ในชุดนอน 8 น. PST กลุ่ม B สายล่าง รอบ 2
  • FaZe vs ENCE 11:30 น. PST, กลุ่ม A วงเล็บปีกกาบน รอบ 3
  • G2 vs Team Vitality 11:30 AM PST, Group A สายล่าง รอบ 3
  • FURIA vs BIG 3:00 PM PST, กลุ่ม B สายบน รอบ 3
  • TBD vs TBD 3:00 น. PST กลุ่ม B สายล่าง รอบ 3

▰เพิ่มเติม CS: GO ข่าวสาร

▰ข่าว Esports ล่าสุด

โฆษณา